iu
Mình cần hỗ trợ cài đặt máy in Brother DCP-540CN trên máy tính MacOS.
Bác nào có link tải driver máy in Brother DCP-540CN trên Macbook cũng như hướng dẫn cài đặt máy in Brother DCP-540CN để chja sẻ máy in qua mạng LAN, sử dụng điện thoại để in tài liệu từ máy in Brother DCP-540CN thì cho em xin với ạ.
Nếu có thể, kết nối Ultraviewer vào máy em, cài đặt luôn cho em.
Em cảm ơn các bác nhiều!

Để khắc phục mã lỗi "Error CC4-101" trên máy in, bạn có thể thực hiện các bước sau đây:
1. Kiểm tra kết nối: Đảm bảo máy in được kết nối đúng cách với máy tính hoặc mạng.
2. Khởi động lại máy in: Tắt máy in, đợi khoảng 1 phút rồi bật lại và kiểm tra xem lỗi có tiếp tục xuất hiện hay không.
3. Kiểm tra mực in: Đảm bảo mực in không hết hoặc cạn, nếu cần thay thế mực mới.
4. Kiểm tra các thông báo lỗi khác: Máy in có thể cung cấp thông báo lỗi chi tiết hơn, hãy kiểm tra và làm theo các hướng dẫn cụ thể.
5. Cập nhật driver máy in: Kiểm tra xem máy tính có cần cập nhật driver máy in không, và thực hiện cài đặt phiên bản mới nhất từ trang web hỗ trợ của nhà sản xuất máy in.
6. Tham khảo hướng dẫn sử dụng: Tìm kiếm hướng dẫn sử dụng hoặc tài liệu hỗ trợ từ nhà sản xuất máy in để biết thêm thông tin và hướng dẫn cụ thể để khắc phục lỗi này.