iu
Mình cần hỗ trợ cài đặt máy in Brother DCP-6690CW trên máy tính MacOS.
Bác nào có link tải driver máy in Brother DCP-6690CW trên Macbook cũng như hướng dẫn cài đặt máy in Brother DCP-6690CW để chja sẻ máy in qua mạng LAN, sử dụng điện thoại để in tài liệu từ máy in Brother DCP-6690CW thì cho em xin với ạ.
Nếu có thể, kết nối Ultraviewer vào máy em, cài đặt luôn cho em.
Em cảm ơn các bác nhiều!

Võ Lệ Thanh

Tôi đang gặp vấn đề với máy in Brother, nó không in và báo lỗi Unable to print A8 Làm thế nào để đưa nó trở lại trạng thái online?

Tôi nhận được thông báo lỗi "Error 41" khi in, làm thế nào để giải quyết tình trạng này mà không cần đến dịch vụ kỹ thuật?

Để giải quyết lỗi "Error 41" khi in mà không cần đến dịch vụ kỹ thuật, bạn có thể thử các bước sau:
1. Khởi động lại máy in: Tắt máy in, đợi khoảng 30 giây, sau đó bật lại máy in và kiểm tra xem có tiếp tục xuất hiện lỗi không.
2. Kiểm tra kết nối cáp: Đảm bảo cáp kết nối giữa máy in và máy tính được kết nối chắc chắn và không bị hỏng.
3. Xóa hàng đợi in: Mở Control Panel trên máy tính, chọn "Devices and Printers" (Thiết bị và Máy in), tìm đến máy in có lỗi, nhấp chuột phải và chọn "See what's printing" (Xem danh sách in), sau đó nhấp chuột phải vào job in đầu tiên trong danh sách và chọn "Cancel" (Hủy bỏ), lặp lại bước này cho tất cả các job in còn lại và sau đó thử in lại để xem lỗi có được khắc phục không.
4. Kiểm tra nguồn cung cấp điện: Đảm bảo máy in được kết nối đúng nguồn cung cấp điện và không có sự cố về điện.
5. Cập nhật driver: Kiểm tra trang web của nhà sản xuất máy in để tải và cài đặt phiên bản driver mới nhất cho máy in của bạn. Driver cũ có thể gây ra lỗi "Error 41" khi in.
Nếu sau khi thử các bước trên mà vẫn không thể khắc phục lỗi, bạn vẫn nên tìm đến dịch vụ kỹ thuật để được hỗ trợ và sửa chữa chi tiết hơn.