Mai Xuân Hoa

iu
Mình cần hỗ trợ cài đặt máy in Brother MFC-465CN trên máy tính MacOS.
Bác nào có link tải driver máy in Brother MFC-465CN trên Macbook cũng như hướng dẫn cài đặt máy in Brother MFC-465CN để chja sẻ máy in qua mạng LAN, sử dụng điện thoại để in tài liệu từ máy in Brother MFC-465CN thì cho em xin với ạ.
Nếu có thể, kết nối Ultraviewer vào máy em, cài đặt luôn cho em.
Em cảm ơn các bác nhiều!

An Kiều Hoa

Để sửa lỗi "Error 71" trên máy in Brother mà không cần kiến thức chuyên sâu về kỹ thuật, bạn có thể thử một số phương pháp sau đây:
1. Khởi động lại máy in: Tắt máy in, chờ một vài giây rồi bật lại. Đôi khi, lỗi 71 có thể do một tạm dừng nhỏ trong hệ thống máy in, việc khởi động lại có thể khắc phục được vấn đề.
2. Kiểm tra kết nối cáp: Đảm bảo cáp USB hoặc cáp mạng được kết nối chặt chẽ và không bị lỏng. Nếu cần, hãy thử thay thế cáp mới để kiểm tra xem có giải quyết được lỗi không.
3. Xóa hàng đợi in: Đôi khi, việc xóa hàng đợi in cũng giúp khắc phục lỗi 71. Vào Control Panel (Bảng điều khiển) trên máy tính của bạn, tìm và nhấp chuột phải vào máy in Brother, chọn "See what's printing" (Xem hàng đợi in), sau đó chọn "Cancel all documents" (Hủy tất cả các tài liệu).
4. Cài đặt lại driver máy in: Nếu các biện pháp trên không khắc phục được lỗi, cài đặt lại driver máy in có thể giúp. Tìm trang web chính thức của Brother để tải driver mới nhất, sau đó gỡ bỏ driver hiện tại trên máy tính của bạn và cài đặt driver mới.
Lưu ý: Nếu các phương pháp trên vẫn không giải quyết được lỗi, nó có thể yêu cầu sự can thiệp của một kỹ thuật viên chuyên nghiệp.