Mai Xuân Hoa

iu
Mình cần hỗ trợ cài đặt máy in Brother MFC-J615W trên máy tính MacOS.
Bác nào có link tải driver máy in Brother MFC-J615W trên Macbook cũng như hướng dẫn cài đặt máy in Brother MFC-J615W để chja sẻ máy in qua mạng LAN, sử dụng điện thoại để in tài liệu từ máy in Brother MFC-J615W thì cho em xin với ạ.
Nếu có thể, kết nối Ultraviewer vào máy em, cài đặt luôn cho em.
Em cảm ơn các bác nhiều!

Để giải quyết lỗi "Replace Drum" trên máy in mà không cần thay thế trống, bạn có thể thử các bước sau:
1. Kiểm tra trống máy in: Xem xét xem trống có còn đủ mực hay không. Nếu không, hãy thay thế hoặc nạp lại mực cho trống.
2. Vệ sinh trống máy in: Rút trống ra khỏi máy in và vệ sinh nó bằng cách sử dụng vật liệu mềm và không tạo dấu vết, như bông tắm hoặc bàn chải mềm, để làm sạch bụi, mực dư và các tạp chất khác. Sau đó, đảm bảo trống khô hẳn trước khi đặt lại vào máy.
3. Điều chỉnh cài đặt máy in: Truy cập vào menu cài đặt của máy in, tìm tùy chọn liên quan đến trống và kiểm tra xem có bất kỳ tùy chọn nào để thiết lập lại trống hoặc đặt lại cảnh báo lỗi.
4. Khởi động lại máy in: Đôi khi, lỗi "Replace Drum" có thể chỉ là một sự cố tạm thời. Hãy tắt máy in, rút phích cắm nguồn ra khỏi ổ cắm và chờ khoảng 1-2 phút trước khi bắt đầu lại máy.
Nếu các biện pháp trên không giải quyết được vấn đề, có thể máy in thật sự cần thay thế trống mới để tiếp tục hoạt động đúng.